วากีฟแบงก์ ตุรกี บุกแซง คาลินินกราด รีเจียน รัสเซีย 3-2 ศึก ชปล.

Jessica ธันวาคม 21, 2019 0 Comments
วากีฟแบงก์ ตุรกี บุกแซง คาลินินกราด รีเจียน รัสเซีย 3-2 ศึก ชปล.

วากีฟแบงก์ ตุรกี อดีตแชมป์ 4 สมัย บุกไปเฉือนชนะ ทีมแกร่งจากรัสเซีย สำหรับการแข่งขันแชมเปียนส์ ลีก 2020

การแข่งขันวอลเลย์บอลซีอีวี แชมเปี้ยนส์ ลีก 2019-20 ประเภททีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม วันที่ 17 ธันวาคม 2562 นัดที่ 3 กลุ่ม บี ที่สนามยานตาร์นี คาลินินกราด เมืองคาลินินกราด ประเทศรัสเซีย เจ้าบ้าน โลโกโมทีฟ คาลินินกราด รีเจียน จากรัสเซีย พบกับ วากีฟแบงก์ ทีมแกร่งจาตุรกี

โลโกโมทีฟ คาลินินกราด นำทีมมาโดย อิรินา โวรอนโควา, อนา เคลเกอร์, ลูเลีย พ็อดสคาลยา

ฝั่งทีมเยือน วากีฟแบงก์ นำโดย กาบี, อิซาเบล แฮค, เอบรา คาราคูร์ต, มายา อ็อกเยโนวิช, เซห์รา กูเนส

เกมการแข่งขัน เจ้าบ้าน ทำผลงานได้อย่างดี นำไปก่อน 2-0 เซต 34-32, 25-21 แต่หลังจากนั้น ทีมเยือน กลับมาเล่นได้ดีบ้าง เอาชนะคืนไปได้ 25-19, 26-24 เสมอ 2-2 เซต

และเซตตัดสิน ทีมเยือน วากีฟแบงก์ เอาชนะไปได้ 15-10

สรุปผลการแข่งขัน โลโกโมทีฟ คาลินินกราด รีเจียน (รัสเซีย) แพ้ วากีฟแบงก์ (ตุรกี) 2-3 เซต 34-32, 25-21, 19-25, 24-26, 10-15

ส่วนผลในคู่อื่น ๆ
กลุ่ม บี

โลโกโมทีฟ คาลินินกราด รีเจียน (รัสเซีย) แพ้ วากีฟแบงก์ (ตุรกี) 2-3 เซต 34-32, 25-21, 19-25, 24-26, 10-15

กลุ่ม ซี
คิมิค ยูซเน (ยูเครน) แพ้ อัลลิอันซ์ สตุตการ์ต (เยอรมนี) 1-3 เซต 22-25, 16-25, 25-22, 26-28
คอมเมอร์เซคอน ลูดซ์ (โปแลนด์) แพ้ อิกอร์ โนวารา (อิตาลี) 2-3 เซต 25-22, 25-25, 9-25, 25-19, 10-15

กลุ่ม ดี
น็องต์ เวเบ (ฝรั่งเศส) แพ้ อิโมโค โคเนยาโน (อิตาลี) 0-3 เซต 22-25, 18-25, 22-25

กลุ่ม อี
แอร์เซ คานส์ (ฝรั่งเศส) ชนะ ดีนาโม มอสโก (รัสเซีย) 3-0 เซต 25-22, 28-26, 25-22

ตารางคะแนน
กลุ่ม เอ

1. เอ็กซาซีบาซี วิตรา (ตุรกี) ชนะ 2 แพ้ 0 มี 5 คะแนน
2. เฟเนร์บาห์เช (ตุรกี) ชนะ 1 แพ้ 1 มี 4 คะแนน
3. บูโดวลานี ลูดซ์ (โปแลนด์) ชนะ 1 แพ้ 1 มี 3 คะแนน
4. แอลเป ซาโล (ฟินแลนด์) ชนะ 0 แพ้ 2 มี 0 คะแนน

กลุ่ม บี
1. วากีฟแบงก์ (ตุรกี) ชนะ 2 แพ้ 1 มี 6 คะแนน
2. ซาวิโน เดล เบเน สแกนดิชชี (อิตาลี) ชนะ 2 แพ้ 0 มี 5 คะแนน
3. โลโกโมทีฟ คาลินินกราด รีเจียน (รัสเซีย) ชนะ 1 แพ้ 2 มี 3 คะแนน
4. โนวา มาริบอร์ (สโลวีเนีย) ชนะ 0 แพ้ 2 มี 0 คะแนน

กลุ่ม ซี
1. อัลลิอันซ์ สตุตการ์ต (เยอรมนี) ชนะ 2 แพ้ 1 มี 7 คะแนน
2. อิกอร์ โนวารา (อิตาลี) ชนะ 2 แพ้ 1 มี 5 คะแนน
3. คอมเมอร์เซคอน ลูดซ์ (โปแลนด์) ชนะ 2 แพ้ 1 มี 5 คะแนน
4. คิมิค ยูซเน (ยูเครน) ชนะ 0 แพ้ 3 มี 1 คะแนน

กลุ่ม ดี
1. อิโมโค โคเนยาโน (อิตาลี) ชนะ 3 แพ้ 0 มี 8 คะแนน
2. น็องต์ เวเบ (ฝรั่งเศส) ชนะ 2 แพ้ 1 มี 6 คะแนน
3. วาซาซ บูดาเปสต์ (โรมาเนีย) ชนะ 0 แพ้ 2 มี 1 คะแนน
4. วอลเลย์ อัลบา บลาจ (โรมาเนีย) ชนะ 0 แพ้ 2 มี 0 คะแนน

กลุ่ม อี
1. แอร์เซ คานส์ (ฝรั่งเศส) ชนะ 3 แพ้ 0 มี 8 คะแนน
2. ดีนาโม มอสโก (รัสเซีย) ชนะ 2 แพ้ 1 มี 6 คะแนน
3. อูราลอชกา เยคาเตรินเบิร์ก (รัสเซีย) ชนะ 0 แพ้ 2 มี 1 คะแนน
4. มาริตซา พลอฟดิฟ (บัลแกเรีย) ชนะ 0 แพ้ 2 มี 0 คะแนน

โปรแกรมนัดต่อไป
กลุ่ม เอ

วันที่ 19 ธันวาคม 2562 (คืนวันที่ 18 ธันวาคม)
00.00 น. บูโดวลานี ลูดซ์ (โปแลนด์) พบ เอ็กซาซีบาซี วิตรา (ตุรกี)
00.00 น. เฟเนร์บาห์เช (ตุรกี) พบ แอลเป ซาโล (ฟินแลนด์)

กลุ่ม บี
วันที่ 19 ธันวาคม 2562 (คืนวันที่ 18 ธันวาคม)
02.30 น. ซาวิโน เดล เบเน สแกนดิชชี (อิตาลี) พบ โนวา มาริบอร์ (สโลวีเนีย)

กลุ่ม ดี
วันที่ 20 ธันวาคม 2562 (คืนวันที่ 19 ธันวาคม)
01.00 น. วาซาซ บูดาเปสต์ (ฮังการี) พบ วอลเลย์ อัลบา บลาจ (โรมาเนีย)

กลุ่ม อี
วันที่ 19 ธันวาคม 2562
21.00 น. อูราลอชกา เยคาเตรินเบิร์ก (รัสเซีย) พบ มาริตซา พลอฟดิฟ (บัลแกเรีย)

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องที่ต้องการถูกทำเครื่องหมาย *