ก่อนตัดเลือกตัว! เปิดเผยรายชื่อนักวอลเลย์บอล 7 ทีมลุยศึก อลป. ที่โคราช

Jessica มกราคม 1, 2020 0 Comments
ก่อนตัดเลือกตัว! เปิดเผยรายชื่อนักวอลเลย์บอล 7 ทีมลุยศึก อลป. ที่โคราช

เปิดเผยชื่อนักวอลเลย์บอลทั้ง 7 ทีมก่อนตัดเลือกตัว ในการแข่งขันชิงชัยโอลิมปิกเกมส์ 2020 รอบคัดเลือก ที่โคราช

         การแข่งขันชิงชัย “เอสโคล่า” วอลเลย์บอลหญิง “เมืองโตเกียว 2020” รอบคัดเลือกโซนทวีปเอเชีย ที่สนามชาติชาย ฮอลล์ จังหวัด นครราชสีมา ระหว่างวันที่ 7-12 ม.ค. 2563 ได้เผยรายชื่อนักกีฬาทั้งหมด 7 ทีม

ดังนี้รายชื่อดังกล่าว เป็นใบรายชื่อทั้งหมดก่อนที่จะมีการตัดตัวนักกีฬาให้เหลือ 14 คนสุดท้าย

อินโดนีเซีย
1. (1.) ยูลิส อินดาห์ยานี
2. (2.) ราตรี วูลันดารี
3. (3.) เมกาวาตี ฮันเกสตรี
4. (4.) อเลีย อันนาสตาเซีย
5. (6.) อเจง วิโอนา อเดเลอา
6. (7.) อมาเลีย ฟาจ์รินา
7. (8.) ทิสยา อมัลเลีย ปูตรี
8. (10.) อกุสติน วูลันดารี
9. (11.) เซลลา เบอร์นาเดตา
10. (12.) อาร์เซลา นูอารี ปูร์นามา
11. (13.) ตรี เร็ตโน มูเตียรา
12. (16.) ดิตา อาซิซาห์
13. (17.) วิลดา ซิติ นูร์ดาดิลาห์
14. (18.) โนเวีย อันดรียันติ

หัวหน้าผู้ฝึกสอน : อ็อคตาเวียน

คาซัคสถาน
1. (1.) อิรินา คุซเน็ตโซวา
2. (2.) โบตากอซ ซาร์เซนบาเยวา
3. (3.) ซานา อนาร์คูโลวา
4. (4.) อลิยา ซาดิโควา
5. (5.) โอลกา ดันเชนโก
6. (6.) นาตัลยา อคิโลวา
7. (7.) คริสตินา เบโลวา
8. (8.) เอคาเตรินา มิไคโลวา
9. (9.) นาตาเลีย ชาร์ชาโควา
10. (10.) วาเลริยา ชูมัค
11. (11.) มาร์การิตา เบลเชนโก
12. (12.) ซารินา ซิตคาซิโนวา
13. (13.) มาริยา ซิริกินา
14. (14.) อเลสซา ซาโฟรโนวา
15. (16.) ทัตยานา นิกิตินา
16. (17.) โอลกา โดรบีเชฟสกายา
17. (18.) คริสตินา อนิโคโนวา
18. (19.) ชานนา ซิโรเยชกินา
19. (21.) โทมิริส ซากิมบาเยวา

หัวหน้าผู้ฝึกสอน : บูร์ฮาน จานบูลัต

ไต้หวัน
1. (1.) ไล่ เซียง เฉิน
2. (2.) จาง หลี เหวิน
3. (3.) เจิ้ง หว่าน หลิง
4. (4.) โหล หยี จิง
5. (5.) เฉิน ยู่ เจี๋ย
6. (6.) ซี่ อี๋ เจิน
7. (7.) หวง ซิน หยู
8. (9.) จาง ลี่ หยุน
8. (10.) ไช่ ยู่ ฉวน
10. (13.) หลิว ยู่ ฉวน
11. (14.) เวิ่น อี่ ฉิน
12. (15.) หลิน ชู เขอ
13. (16.) เฉิน ซื่อ หยา
14. (20.) หวง จิ้ง เฉวียน

หัวหน้าผู้ฝึกสอน : สึสุราบาระ โคจิ

เกาหลีใต้
1. (2.) อี จู อา
2. (3.) ยอม ฮเย ซอน
3. (4.) คิม ฮี จิน
4. (5.) คิม แฮ รัน
5. (9.) โอ จี ยอง
6. (10.) คิม ยอน คยอง
7. (11.) คิม ซู จี
8. (12.) พัค จอง อา
9. (13.) ฮัน ซง อี
10. (14.) ยาง ฮโย จิน
11. (15.) คัง โซ ฮวี
12. (17.) อี แจ ยอง
13. (18.) พโย ซึง จู
14. (19.) อี ดา ยอง

หัวหน้าผู้ฝึกสอน : สเตฟาโน ลาวารินี

ออสเตรเลีย
1. (1.) ทารา มาแลนด์
2. (2.) แฮร์รีต กิลล์สัน
3. (3.) มิคาเอลา สตีเฟนส์
4. (4.) อลิสซา คินเคลา
5. (5.) เคทลิน เบ็ตเทเนย์
6. (6.) เจนนิเฟอร์ เทต
7. (7.) เคลลี ลีน
8. (9.) เจมี-ลี มอร์โรว
9. (11.) เจนนิเฟอร์ แซดเลอร์
10. (12.) ดานูเซีย บอร์การ์ด
11. (13.) เบ็ธ แคเรย์
12. (14.) รีเบ็คกา รีฟ
13. (15.) โมนิค สโตยาโนวิช
14. (16.) อัคเนียสกา คุดซีลา
15. (17.) เรเชล รีฟ
16. (18.) แคทรินา แยนเซน
17. (20.) เอเลนอ ซิงห์
18. (21.) เรเชล โรค
19. (22.) สเตฟานี วีเลอร์
20. (24.) เคทลิน ทิปปิง

หัวหน้าผู้ฝึกสอน : มาร์ติน คอลลินส์

อิหร่าน
1. (1.) นาเกรส ชาริฟิ
2. (2.) ฟาเตเมห์ อามินี
3. (3.) เนการ์ ชาลาห์ชูรี
4. (4.) ซาห์รา ซาเลฮี
5. (5.) ซารา นาซาเร
6. (6.) เอลัม ฟัลลาห์
7. (7.) โมนา อาชอฟเตห์
8. (8.) โมฮาเดช คูซานี
9. (9.) มาห์ซา กาเดรี
10. (10.) ซาห์รา คาริมี
11. (11.) อัสมา ซาเอดี
12. (12.) ฮาเลห์ โมตากิยาน
13. (13.) เนกิน ชีร์ทารี
14. (14.) ฮานิเยห์ โมห์ตาชามิพูร์
15. (15.) อายตัค ซาลามัต
16. (16.) ทาห์มิเนห์ ดาร์กาซานี
17. (17.) ฟาเตเมห์ เอนายัต
18. (18.) เอลาเฮห์ พูร์ ซาเลห์
19. (19.) เรยาเน คาริมี
20. (20.) ซาห์รา โมกานี

หัวหน้าผู้ฝึกสอน : มิตรา ชาบาเนียน

ไทย
1. (2.) ปิยะนุช แป้นน้อย
2. (3.) พรพรรณ เกิดปราชญ์
3. (4.) ทัดดาว นึกแจ้ง
4. (5.) ปลื้มจิตร์ ถินขาว
5. (6.) อรอุมา สิทธิรักษ์
6. (7.) หัตถยา บำรุงสุข
7. (8.) วัชรียา นวลแจ่ม
8. (9.) วณิชยา หล่วงทองหลาง
9. (10.) วิลาวัณย์ อภิญญาพงศ์
10. (13.) นุศรา ต้อมคำ
11. (14.) ชิตพร กำลังมาก
12. (15.) มลิกา กันทอง
13. (16.) พิมพิชยา ก๊กรัมย์
14. (18.) อัจฉราพร คงยศ
15. (19.) ชัชชุอร โมกศรี
16. (20.) สุพัตรา ไพโรจน์
17. (21.) กุลภา เปี่ยมพงษ์สานต์
18. (22.) ยุพา สนิทกลาง
19. (24.) ฑิชากร บุญเลิศ
20. (28.) ฑิฆัมพร ช้างเขียว

หัวหน้าผู้ฝึกสอน : นายดนัย ศรีวัชรเมธากุล

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องที่ต้องการถูกทำเครื่องหมาย *