ลูกยาง
วอลเลย์บอล

แบ่งสายศึกชายหาดชิงเจ้าเอเชีย 2020 42 ทีมสู้ศึก

Spread the love

        ผู้จัดการแข่งขันแบ่งสายศึกลูกยางชายหาดชิงแชมป์เอเชีย 2020 มีทีมเข้าร่วม 42 ทีม

         เมื่อเวลา 18.00 น.ผู้จัดการแข่งขันได้จัดประชุมเทคนิคให้กับนักกีฬา ในการแข่งขัน พีพีทีวี วอลเลย์บอลชายหาด เอสโคล่า ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2020 ณ โรงแรมบ้านเชียง จ.อุดรธานี ทีมผู้ชาย 23 และทีมผู้หญิง 19 ทีม โดยได้มีการแบ่งสายการแข่งขัน สำหรับทีมชาติไทยทั้งชายและหญิง ดังต่อไปนี้

ทีมไทย 1 : สุรินทร์ จงกลาง – บันลือ นาคประคอง
ทีมไทย 2 : ณรงค์เดช กางกรณ์ – อดิศร เขวาลำธาร
ทีมไทย 3 : ดุลวินิจ แก้วใส – ประทีป สุขโต
ทีมไทย 4 : เนติธร มุนีกุล – วชิรวิชญ์ หมวดผา

กลุ่ม A

สุรินทร์ จงกลาง – บันลือ นาคประคอง (ไทย 1)
ย่าน ทิงหยาง – หลี่ เจีย (จีน 2)
เทย์ คิงสลี่ย์ – เชิน ฟาน หยาง (สิงคโปร์)

กลุ่ม C
เนติธร มุนีกุล – วชิรวิชญ์ หมวดผา (ไทย 4)
หวู่ เจียซิน – ฮา ไล่เจียง (จีน 3)
ฮัว เฉินเว่ย – หวู ชินเชียง (ไต้หวัน 2)
อเล็กซาน ไดเชนโก้ –  อเล็กเซ ซิโด้เรนโก้ คาซัคสถาน 1

กลุ่ม F
ประทีป สุขโต – ดุลวินิจ แก้วใส ไทย 3
แซคเฮรี่ ชูเบิร์ก – กัวเฮอร์ ออสเตรเลีย 3
อิชิจิมา ยูซุเกะ – ชิราโทริ คาซึฮิโระ ญี่ปุ่น 2
หว่อง พี.แอล. – ชาน วี.เค. ฮ่องกง 2

กลุ่ม G
อดิศร เขวาลำธาร – ณรงค์เดช กางกรณ์ ไทย 2
ซาเลมี – วาคิลี่ อิหร่าน 3
แซม โอดีน  เบน โอดีน นิวซีแลนด์ 2
อเล็กเซ คุเลโชฟ – อาร์เทม เพทรอสย้านท์ คาซัคสถาน 3

ทีมหญิง
ทีมไทย 1 : วรภัสสร รดารงค์ – ขนิษฐา หงส์พักตร์
ทีมไทย 2 : ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี – รำไพพฤทธิ์ นุ่มวงศ์
ทีมไทย 3 : ยศภัทร ปาคำ – จันทิรา ขวานอก
ทีมไทย 4 : สุมินตรา โซว์  เสาวรส ตั้งแก้ว

กลุ่ม A
วรภัสสร รดารงค์  ขนิษฐา หงส์พักตร์ ไทย 1
คู วาย.วาย. – เหยียน อู ฮ่องกง 1
อิรินา ทริมบาโลวา – เบคทิจิล ซามาลิโควา คาซัคสถาน 1

กลุ่ม B
หวัง ฟาน  เซียะ ซินยี่ จีน 2
ยศภัทร ปาคำ -จันทิรา ขวานอก ไทย 3
ทู วิงทวน – กง ชักคี ฮ่องกง 2

กลุ่ม C
หวัง ซินซิน – ซู่ เฉิน จีน 3
ทาช่า แมร์ – ซิน ชิฟู มาเลเซีย 1
เสาวรส ตั้งแก้ว – สุมินตรา โซว์ ไทย 4

กลุ่ม F.
ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี – รำไพพฤทธิ์ นุ่มวงศ์ ไทย 2
ฮาเซคาวะ อะกิโกะ – ฟูตามิ อะซึสะ ญี่ปุ่น 2
ยง เจีย เทียน – ซิน ซิง ยี่ มาเลเซีย 2

โปรแกรมการแข่งขัน
วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2563
ประเภททีมชาย

กลุ่ม F.
08.00 น. ดุลวินิจ แก้วใส – ประทีป สุขโต ไทย 3 พบ อิชิจิมา ยูซุเกะ  ชิราโทริ คาซึฮิโระ ญี่ปุ่น 2

กลุ่ม C
08.50 น. เนติธร มุนีกุล – วชิรวิชญ์ หมวดผา (ไทย 4) พบ หวู่ เจียซิน / ฮา ไล่เจียง (จีน 3)

กลุ่ม G
08.50 น. ณรงค์เดช กางกรณ์ – อดิศร เขวาลำธาร (ไทย 2) พบ เบน โอดีน / แซม โอดีน (นิวซีแลนด์ 2)

กลุ่ม F.
13.00 น. ดุลวินิจ แก้วใส – ประทีป สุขโต (ไทย 3) พบ แซคเฮรี่ ชูเบิร์ก / กัวเฮอร์ (ออสเตรเลีย 3)

กลุ่ม C
14.00 น. เนติธร มุนีกุล – วชิรวิชญ์ หมวดผา (ไทย 4) พบ ฮัว เฉินเว่ย / หวู ชินเชียง (ไต้หวัน 2)

กลุ่ม G
14.00 น. ณรงค์เดช กางกรณ์ – อดิศร เขวาลำธาร (ไทย 2) พบ อเล็กเซ คุเลโชฟ / อาร์เทม เพทรอสย้านท์ (คาซัคสถาน 3)

กลุ่ม A.
15.00 น. สุรินทร์ จงกลาง -บันลือ นาคประคอง (ไทย 1) พบ เทย์ คิงสลี่ย์ / เชิน ฟาน หยาง (สิงคโปร์)

ประเภททีมหญิง
กลุ่ม C
09.40 น. เสาวรส ตั้งแก้ว – สุมินตรา โซว์ (ไทย 4) พบ หวัง ซินซิน / ซู่ เฉิน (จีน 3)

กลุ่ม A.
10.30 น. วรภัสสร รดารงค์ – ขนิษฐา หงส์พักตร์ (ไทย 1) พบ อิรินา ทริมบาโลวา / เบคทิจิล ซามาลิโควา (คาซัคสถาน 1)

กลุ่ม F
10.30 น. ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี – รำไพพฤทธิ์ นุ่มวงศ์ (ไทย 2) พบ ยง เจีย เทียน / ซิน ซิง ยี่ (มาเลเซีย 2)

กลุ่ม A
16.00 น. วรภัสสร รดารงค์ -ขนิษฐา หงส์พักตร์ (ไทย 1) พบ คู วาย.วาย. / เหยียน อู (ฮ่องกง 1)

กลุ่ม F.
17.15 น. ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี -รำไพพฤทธิ์ นุ่มวงศ์ (ไทย 2) พบ ฮาเซคาวะ อะกิโกะ / ฟูตามิ อะซึสะ (ญี่ปุ่น 2

กลุ่ม B.
18.00 น. ยศภัทร ปาคำ – จันทิรา ขวานอก (ไทย 3) พบ ทู วิงทวน / กง ชักคี (ฮ่องกง 2)

กลุ่ม c
19.00 น. เสาวรส ตั้งแก้ว – สุมินตรา โซว์ (ไทย 4) พบ ทาช่า แมร์ / ซิน ชิฟู (มาเลเซีย 1)

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องที่ต้องการถูกทำเครื่องหมาย *